วันที่ 26 มิถุนายน ของทุกปีถูกกำหนดให้เป็นวันต่อต้านยาเสพติดโลก เทศบาลตำบลศรีโพธิ์เงินได้ดำเนินการจัดโกิจกรรมต่อต้านยาเสพติด ประจำปี พ.ศ. 2567 ในวันพุธ ที่ 26 มิถุนายน 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรณรงค์ให้ประชาชนตระหนักถึงโทษของยาเสพติด
คําขวัญวันต่อต้านยาเสพติด 2567 คือ "รวมพลังไทย สร้างครอบครัว ชุมชนอุ่นใจ พ้นภัยยาเสพติด เฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา มหาราชา"